นกฮูกแอนด์เดอะแก๊ง
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ส่งรถกลับเมืองไทย

Go down

ส่งรถกลับเมืองไทย Empty ส่งรถกลับเมืองไทย

ตั้งหัวข้อ  bettur Sat Dec 10, 2011 8:16 pm

ต้องการจะส่งรถจากแคนาดากลับเมืองไทยครับ ตอนนี้ก็ศึกษาข้อมูลอยู่ แล้วก็มีข้อสงสัยอยากจะถามผู้รู้ครับ:
- รถผมเป็นรถญี่ปุ่น 2 ประตูขนาดเครื่อง 2.4 ลิตร ซื้อมาได้ 2 ปีครึ่ง คิดภาษีที่จะเอาเข้าไทยก็อยู่ประมาณ 213% ของ CIF (ราคา ประกัน ค่าขนส่ง) อยากถามว่า
1. ราคาประเมินรถนี่ศุลกากรเค้าใช้ราคาจากไหนครับ เป็นราคาที่ผมซื้อรถมาหักกับส่วนลดตามระยะเวลาที่ถือครอบครอง หรือ เป็นราคาที่เค้าประเมินโดยเปิดดูจากอินเตอร์เนท
2. ค่าขนส่งที่อยู่ใน CIF ที่ใช้คิดภาษีนี่ เป็นค่าเหมาตู้คอนเทอรเนอร์หรือเปล่าครับ
นอกจากค่าภาษีต่างๆ ข้างบนแล้ว ยังต้องมีค่าใช้จ่ายอะไร ประมาณเท่าไหร่อีก ถึงจะได้ทะเบียนใช้งานในเมืองไทยได้

bettur
นักเรียน ALP
นักเรียน ALP

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน